ರಾಹುಲ್, ರೋಹಿತ್ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಅಂತೂ ಅಲ್ಲವೇ ಅಲ್ಲ ಭಾರತ ಸೋಲಿಗೆ ಮೂರು ಕಾರಣಗಳು ಏನೇನು ಗೊತ್ತೇ?? ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂಡಿತರ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಏನು ಗೊತ್ತೇ??

22

ನಿನ್ನೆ ಗುರುವಾರ ಅಡಿಲೇಡ್ ಓವಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2022 T20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಿಂದ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ 10 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ನೋವಿನ ಸೋಲಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಭಾರತ ನೀರಸ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿತು. ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಮತ್ತು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅರ್ಧಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಏಕೆಂದರೆ ಮೆನ್ ಇನ್ ಬ್ಲೂ ಕೇವಲ ಸಮಾನ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ ಗುರಿಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದರು, ಇನ್ನೂ ನಾಲ್ಕು ಓವರ್‌ಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗಲೇ ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರು. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಹಣಾಹಣಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮಾಡಿದ ಎರಡು ತಪ್ಪುಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಮಾಸ್ಟರ್ ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಇಲ್ಲಿದೆ. ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಆಡಲಿಲ್ಲ. ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಕೂಡ ಚೊಚ್ಚಲ ಆಟವಾಡುವ ಬದಲು ಬೌಂಡರಿ ಬಾರಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಲೈನ್‌ಅಪ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಇತರರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಅರ್ಹತೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಆಡಲಿಲ್ಲ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಸ್ಪಿನ್ನರ್‌ಗಳು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಭಾರತವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಬಹುದಿತ್ತು.

ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ರೋಹಿತ್ ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಿದ್ದರೂ, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎರಡರಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು. ನಂ.5ಕ್ಕೆ ಬಂದ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಹೊರಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ಡೆತ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಆರಂಭವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗ, ಕೊಹ್ಲಿ 40 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 50 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಓವರ್‌ಗಳು ಉಳಿದಿರುವಂತೆ ಔಟಾದರು. ಭಾರತವು 168 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಪಂದ್ಯ ಗೆಲ್ಲಲು ಇದು ತೀರ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಕೋರ್ ಆಗಿತ್ತು. ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರನ್ನು ರಿಷಭ್ ಪಂತ್ ಗಿಂತ 5ನೇ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಕಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರ ಅಷ್ಟಾಗಿ ಸರಿ ಎನಿಸಲಿಲ್ಲ. ತಂಡದ ಏಕೈಕ ಸ್ಪೆಷಲಿಸ್ಟ್ ಎಡಗೈ ಆಟಗಾರರಾದ ಪಂತ್, ಇನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಏಳು ಓವರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ ಆದಿಲ್ ರಶೀದ್ ಮತ್ತು ಲಿಯಾಮ್ ಲಿವಿಂಗ್‌ಸ್ಟೋನ್ ಅವರನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದಿತ್ತು. ಪಾಂಡ್ಯ ಕ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ 33 ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಕಳೆದರು ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಐದು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು. ಅವರು ನಂತರ ಬಂದಿದ್ದರೆ, ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್‌ಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಚೆಂಡುಗಳು ಉಳಿದಿಲ್ಲ.

ಭಾರತದ ಅಂತಿಮ ಸೂಪರ್ 12 ಪಂದ್ಯದವರೆಗೂ ಪಂತ್ ಅವರು ಸೈಡ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದರು. ಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 168 ರನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಭಾರತವು ಎರಡನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಬೇಕಿತ್ತು. ಬಟ್ಲರ್ ಮಿಡ್‌ವಿಕೆಟ್ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಪ್ಯಾಡ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಫ್ರೀಬಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಪ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಆಫ್-ಸೈಡ್ ಅಂತರವನ್ನು ಚುಚ್ಚುವ ಮೂಲಕ ಎರಡು ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ಭುವನೇಶ್ವರ್‌ಗೆ ಅವರ ಎರಡನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿತು, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೇವಲ ಒಂದು ಡಾಟ್ ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್‌ನಿಂದ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗೆ ಲಾಂಗ್-ಆಫ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದರು. ಅಕ್ಷರ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಎರಡು ಓವರ್‌ಗಳು 19 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಬೆಂಬಲಿಗ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಯಾವುದೇ ಒಳಹರಿವು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಐದನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ಶಮಿ 11 ರನ್ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು, ಎಲ್ಲಾ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಬೌಂಡರಿ ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿದರು.

ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರದ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಪವರ್‌ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಬೌಲಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಕ್ಸರ್ ದಾರಿತಪ್ಪಿದರೂ ತನ್ನ ಮೂರನೇ ಎಸೆತವನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಅರ್ಶ್ದೀಪ್ ಕೇವಲ ಒಂದು ಓವರ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಭಾರತದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗಲೇ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದರು. ಹೀಗಾಗಿ ನೆನ್ನೆ ನಡೆದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಭಾರತ ಸದಸ್ ಸೆಮಿ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸೋಲಲು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಈ ಮೂರು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಸೋಲಲು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂಡಿತರು ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯ ಸೋಲನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ವಿಧಾನ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರನ್ನು ನಂಬರ್ ಐದರ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತಂದದ್ದು ಪವರ್ ಪ್ಲೇ ಬೌಲಿಂಗ್ ವೈಫಲ್ಯ ಇವುಗಳನ್ನೇ ಪಂದ್ಯದ ಸೋಲಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.