ಹೀನಾಯವಾಗಿ ಪಂದ್ಯ ಸೋತ ಬಳಿಕ ಅಚ್ಚರಿಯಂತೆ ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದದ್ದು ಯಾರು ಗೊತ್ತೇ? ಯಾರಿಗೆ ಬರಬೇಕಿತ್ತು ಗೊತ್ತೇ?? ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರು ಯಾರು ಗೊತ್ತೇ??

65

ನಿನ್ನೆ ಗುರುವಾರ (ನವೆಂಬರ್ 10) ಅಡಿಲೇಡ್ ಓವಲ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು 10 ವಿಕೆಟ್ಗಳ ಸೋಲಿನೊಂದಿಗೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡವು ಟ್ವೆಂಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದೆ. ಇದೇ ವೇಳೆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ತೋರಿದ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ನೀಡುವ ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ಕುರಿತು ಸಾಕಷ್ಟು ಟೀಕೆಗಳು ಕೇಳಿ ಬಂದಿವೆ. ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಆಡಿದ್ದು ಯಾರೋ, ನೀವು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಿದ್ದೇ ಮತ್ತೊಬ್ಬರಿಗೆ ಎಂಬ ರೀತಿಯಾಗಿ ನೆಟ್ಟಿಗರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದ ಹಾಗೆ ಕಳೆದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದು ಯಾರು? ಹಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಯಾರಿಗೆ ಸಲ್ಲಬೇಕಿತ್ತು ಎನ್ನುವುದರ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಅಜೇಯ 170 ರನ್ಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. 169 ರನ್ಗಳ ಯೋಗ್ಯ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಕೇವಲ 16 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ ತವರಿಗೆ ತಲುಪಿ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾಕ್ಕೆ ಐಸಿಸಿ ನಾಕೌಟ್ ಹಂತದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅವರ ದೊಡ್ಡ ನಷ್ಟವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಹೇಲ್ಸ್ (ಅಜೇಯ 86) ಮತ್ತು ಬಟ್ಲರ್ (ಔಟಾಗದೆ 80) ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಜೊತೆಯಾಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಬೌಲರ್ಗಳು ಭಾರತವನ್ನು 11.2 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 75-3ಕ್ಕೆ ಕಟ್ಟಿಹಾಕಿದರು, ಆದಿಲ್ ರಶೀದ್ (1-20) ಇನ್ ಫಾರ್ಮ್ ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ (14) ಅವರ ದೊಡ್ಡ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು. ಯಾದವ್ ಬೇಗನೆ ಔಟಾದರು ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಭಾರತದ ಭರವಸೆಯೂ ಸಹ ಕಳೆದುಹೋಯಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಹಿಂದೆ ಅಡಿಲೇಡ್ನಲ್ಲಿ ಐದು ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದ ಇನ್ ಫಾರ್ಮ್ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, 4,000 T20 ರನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದ ಮೊದಲ ಆಟಗಾರ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾದರು ಮತ್ತು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಡೆತ್ ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 33 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 66 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ತಮ್ಮ ತಂಡವನ್ನು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ “ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಂದರ್ಭ, ವಿಶ್ವಕಪ್ನ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ, ನಾನು ಆಡಿದ ರೀತಿಯಿಂದ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೈದಾನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪವರ್ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಮೇಲ್ಮೈ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಹೊಡೆತಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮದವರೊಂದಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ “ಇದು ನನಗೆ ಉತ್ತಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಆನಂದಿಸಿದೆ. ನಾನು ಮತ್ತೆ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ, ಹಾಗಾಗಿ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಬಹಳ ವಿಶೇಷವಾದ ಭಾವನೆಯಾಗಿದೆ, ನಾನು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಮತ್ತು ಬಹಳಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ (ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ) ಇಂದು ರಾತ್ರಿ ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರಾತ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನೆನ್ನೆ ನಡೆದ ಈ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ ಅವರಿಗೆ ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ನಡುವೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಎನಿಸುವ ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತ ಜೋರ್ಡನ್ ಅವರಿಗೆ ಪಂದ್ಯ ಶ್ರೇಷ್ಠ ನೀಡಬೇಕಿತ್ತು ಎಂಬ ಮಾತುಗಳು ಕೇಳಿ ಬರುತ್ತಿವೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಬಲಾಡ್ಯ ಆಟಗಾರರ ವಿಕೆಟ್ ಉರುಳಿಸಿದ ಜೋರ್ಡನ್ ರವರಿಗೆ ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸಲ್ಲಬೇಕಿತ್ತು ಎಂದು ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಾಗಿದೆ.