ಇರುವುದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಹೇಳಿಯೇ ಬಿಟ್ಟ ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್: ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಗುತ್ತಾರೆಯೇ ಸ್ಟಾರ್ ಪ್ಲೇಯರ್. ಗವಾಸ್ಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದೇನು ಗೊತ್ತೇ??

99

ಸಾಕಷ್ಟು ನಿರೀಕ್ಷೆ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಡುವಿನ ಟಿ ಟ್ವೆಂಟಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತಂಡವು ಸೋಲನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. ಇದೀಗ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅಚ್ಚರಿಯ ಟ್ವೀಟ್ ಒಂದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದು, ತಂಡದಿಂದ ಹೊರ ಹೋಗುವುದರ ಕುರಿತಾಗಿ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಡಿಲೇಡ್ ಓವಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ವಿರುದ್ಧ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಮೆನ್ ಇನ್ ಬ್ಲೂ ಪವರ್‌ಪ್ಲೇ ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡುವ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು. ಅವರು ಓವರ್‌ಗೆ ಸುಮಾರು ಆರು ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು, ಅದು ಅವರಿಗೆ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸಾಕಾಗಲಿಲ್ಲ. ಎಂದಿನಂತೆ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅರ್ಧಶತಕ ಬಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಶ್ರೀಮಂತ ಫಾರ್ಮ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದರು.

ಆದರೆ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ನಿರ್ಭೀತ ಬ್ರಾಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುವ ಮೂಲಕ ಇನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಹರೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದರು. ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ 33 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 4 ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು 5 ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ 63 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಹಿಟ್ ವಿಕೆಟ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಔಟಾದರು, ಅವರು 20 ನೇ ಓವರ್‌ನ ಕೊನೆಯ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಕಾಲಿನಿಂದ ಸ್ಟಂಪ್ ಅನ್ನು ತಳ್ಳಿದರು. ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರವಾಗಿ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡವು ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸ್ ಹೇಲ್ಸ್ ಹಾಕಿದ ರಾಕ್-ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಅಡಿಪಾಯದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಿತು. ಇವರಿಬ್ಬರು ಮೊದಲ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 170 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಎದುರಾಳಿಯಿಂದ ಆಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ರನ್-ಚೇಸ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಇನ್ನೂ ನಾಲ್ಕು ಓವರ್‌ಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಂತೆಯೇ ಭಾರತವನ್ನು 10 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು.

ಭಾರತವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ ನಂತರ, ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಕೆಲವು ನಿವೃತ್ತಿಗಳು ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರು 30 ರ ದಶಕದ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳು ನಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಟ್ವೀಟ್ ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಭಾರತದ ಟಿ20 ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಕೆಲವು ನಿವೃತ್ತಿಗಳು ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಬರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರು ಈ ನಂತರ ನಿವೃತ್ತಿ ಘೋಷಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದ್ದು, ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು ಕೂಡ ತಂಡದಿಂದ ಹೊರ ನಡೆಯುವರೇ ಎನ್ನುವ ಕುತೂಹಲ ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ.