ಪಂದ್ಯ ಮುಗಿದ ಬಳಿಕ ಭಾರತೀಯ ಬೌಲರ್ ಗಳಿಗೆ ಏನು ಹೇಳಿದ್ದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದ ರೋಹಿತ್. ಏನು ಹೇಳಿದ್ದರಂತೆ ಗೊತ್ತೇ??

1,168

ಮೆಲ್ಬೋರ್ನ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ ಪುರುಷರ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಸೂಪರ್ 12 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತವು 53 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಔಟಾಗದೆ 82 ರನ್‌ಗಳ ಚೇಸಿಂಗ್ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಕ್ಲಾಸ್‌ನಿಂದ ಔಟಾಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ, ಅರ್ಶ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು 159/8 ಗೆ ಇರಿಸುವಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೂರು-ಫೆರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದರು. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ದುಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನ ಸೂಪರ್ ಫೋರ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಸಿಫ್ ಅಲಿ ಅವರ ಕ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಶ್‌ದೀಪ್ ಅವರನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಟ್ರೋಲ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಭಾನುವಾರ, ತನ್ನ ತಂಡವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಬಯಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಅರ್ಶ್ದೀಪ್ ಭಾರತದ ಪರವಾಗಿ ಆರಂಭಿಕ ಆವೇಗವನ್ನು ತೋರಿದರು.

ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಕುಮಾರ್ ತನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ವೈಡ್ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟು ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ವಿಂಗ್ ಕಂಡುಕೊಂಡ ನಂತರ, ಅರ್ಶ್‌ದೀಪ್ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ T20 ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣವಾದ ಮೊದಲ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಅವರನ್ನು ಗೋಲ್ಡನ್ ಡಕ್‌ಗೆ ಎಲ್ಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಿ ಪೂರ್ಣ, ನೇರ ಎಸೆತವನ್ನು ವಿಕೆಟ್‌ನ ಮೇಲೆ ಬಂದಿತು. ಅದೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರಂಭಿಕ ಜೋಡಿಯಾದ ಅಜಮ್ ಮತ್ತು ರಿಜ್ವಾನ್ ಅವರನ್ನು ಒಂದೇ ಅಂಕೆಯಲ್ಲಿ ಔಟ್ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಬೌಲರ್ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಅರ್ಶ್ದೀಪ್ ಪಾತ್ರರಾದರು. ನಂತರ ಅವರ ಎರಡನೇ ಸ್ಪೆಲ್‌ನ ನಾಲ್ಕನೇ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಆಸಿಫ್ ಅಲಿಯನ್ನು ಬೌನ್ಸ್ ಮಾಡಿದರು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಪಾಂಡ್ಯ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ಆದರೆ ಶಾದಾಬ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಹೈದರ್ ಅಲಿ ಅವರು ಐದು ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಔಟ್‌ಫೀಲ್ಡ್‌ಗೆ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದಾಗ 14 ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೆರಗು ತಂದಿತು. ಮೊಹಮ್ಮದ್ ನವಾಜ್, ಆಫ್-ಸೈಡ್ ಮೂಲಕ ಬೌಂಡರಿಗಳ ಬ್ರೇಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಲೆಂತ್ ಮತ್ತು ಶಾರ್ಟ್ ಬಾಲ್ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಹಿಂಭಾಗವು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆರು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟಿತು, ಇದು ಪಿಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ವಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೌನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ನಿಖರತೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಇದು ರನ್ ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು. ಇದೆಲ್ಲವೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಕಟ್ಟಿಹಾಕಲು ಸಿಕ್ಕ ಕಾರಣಗಳಗಿದ್ದರಿಂದ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು.

ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮ ಪಂದ್ಯದ ಬಳಿಕ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಾನು ಬೌಲರ್ ಗಳಿಗೆ ಏನು ಹೇಳಿದ್ದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ “ಬಹಳಷ್ಟು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಬ್ಯಾಕ್ ಆಫ್ ಲೆಂತ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ ಟಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಗೆಯೇ ಪಿಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹುಲ್ಲು ಮತ್ತು ಸ್ವಲ್ಪ ವಾತಾವರಣವಿತ್ತು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಾವು ಆ ಉದ್ದದ ಬೌಲಿಂಗ್‌ಗೆ ಬಹುಮಾನ ಪಡೆದಿದ್ದೇವೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಆ ರೀತಿಯ ಲೆಂಗ್ತ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಾಸ್-ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಶಾರ್ಟ್ ಆಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಅವರ ಒಂದೆರಡು ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳು ಅಗ್ರ ಅಂಚನ್ನು ಪಡೆದರು, ಮತ್ತು ನಮಗೆ ವಿಕೆಟ್ ಸಿಕ್ಕಿತು” ಎಂದು ರೋಹಿತ್ ಹೇಳಿದರು.