ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿಯೂ ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಈ ಮೂರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಲೇ ಬೇಡಿ ಎಂದ ಚಾಣಕ್ಯ. ಯಾವ್ಯಾವು ಅಂತೇ ಗೊತ್ತೇ??

31

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೀತಿಗಳಿಗಾಗಿ ಇಂದಿಗೂ ಸ್ಮರಣೀಯರು. ಅವರ ಮಾತುಗಳು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಯಾರು ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರು ತೋರಿಸಿದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೋ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಜೀವನವನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಬದುಕುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸಂಪತ್ತು, ಪ್ರಗತಿ, ಮದುವೆ, ಸ್ನೇಹ, ದ್ವೇಷ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಚಾಣಕ್ಯ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾನೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಕೂಡ ಪುರುಷನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಹೇಳಬಾರದ 3 ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಇದರಿಂದ ಆತನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹಾನಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರು ಹೇಳಿದಂತೆ ಹೆಂಡತಿಯರಿಗೆ ಹೇಳಬಾರದ ನಾಲ್ಕು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ.

1.ದೌರ್ಬಲ್ಯ: ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಯಾವುದೇ ಪತಿ ತನ್ನ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಹೇಳಬಾರದು. ಗಂಡನಿಗೆ ಏನಾದರೂ ದೌರ್ಬಲ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಅವನು ಅದನ್ನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯಿಂದ ಮರೆಮಾಡಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಅವನ ಒಳ್ಳೆಯದು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ. ಹೆಂಡತಿಗೆ ತನ್ನ ಗಂಡನ ದೌರ್ಬಲ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದರೆ, ಅವಳು ಅದನ್ನು ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮುಂದಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಯಾವುದಾದರೂ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ದೌರ್ಬಲ್ಯದಿಂದಾಗಿ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ತನ್ನ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಬಾರದು ಎಂದು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವನು ತನ್ನ ದೌರ್ಬಲ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಂಡತಿಗೆ ತಿಳಿಸದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ. ಬಿದಿರು ಇಲ್ಲದೇ ಕೊಳಲು ನುಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದರ್ಥ.

2.ಅವಮಾನ: ಅವಮಾನವು ಯಾರೂ ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನೀಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವಮಾನವು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತೊಂದರೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾಗಿ ಬದುಕಲು ಸಹ ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅಪಮಾನಕ್ಕೊಳಗಾದವನು ಶತ್ರುಗಳು ಎದುರಾದಾಗ ಸುಮ್ಮನಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನಗುತ್ತಿರಬೇಕು ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಗೆ ತಮ್ಮ ಅವಮಾನದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಬಾರದು ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಹೆಂಗಸರು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ತಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಿಚಲಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

3.ದೇಣಿಗೆಗಳು: ದಾನ ಮಾಡುವುದು ಪುಣ್ಯದ ಕೆಲಸ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಪುರುಷನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ದಾನ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ಹಿಂದೆ, ಕೆಟ್ಟ ಸಮಯಗಳು ಬಂದಾಗ, ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಪತಿಯೊಂದಿಗೆ ದಾನವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ವಾದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಒಳ್ಳೆಯವರು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟವರು ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ನಂಬುತ್ತಾರೆ.