ಹೀರೆಕಾಯಿ ಎಂದೊಡನೆ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯುವ ಜನರೇ, ಇದರ ಲಾಭಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದರೆ, ಇಂದೇ ತಿನ್ನಲು ಶುರುಮಾಡುವಿರಿ !!

50

ಸ್ನೇಹಿತರೆ, ಹಿರೇಕಾಯಿ ಎಂದ ತಕ್ಷಣ ದೂರ ಸರಿಯುವ ಮುನ್ನ ಹೀರೇಕಾಯಿಯ ಈ ವಿಶೇಷ ಗುಣಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಈಗಲೇ ಹೀರೆಕಾಯಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಬಳಸುತ್ತೀರಾ ಹೌದು ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪದಾರ್ಥಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬೇಕಾಗುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಸದೃಢವಾಗಿರಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಹೀರೇಕಾಯಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಯಾವುವು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ ಇದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಓದಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಇಳಿ ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೂ ಕೂಡ ಮಧುಮೇಹ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಇದೀಗ ಮಧುಮೇಹ ಎನ್ನುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿ ಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಇಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹೀರೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅವರ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಅವರು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾತ್ರೆಗಳ ಪ್ರಮಾಣ ಕೂಡ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಹೀರೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಪಲ್ಯದ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಹೀರೆಕಾಯಿ ಚಟ್ನಿ ಮಾಡಿ ರೊಟ್ಟಿ ಹಾಗು ಚಪಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದಲ್ಲಿರುವ ಕಲ್ಲುಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಹೌದು ಇಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹೀರೆಕಾಯಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮ ಔಷಧಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಂಡರೆ ಇರುವಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀರೇಕಾಯಿಯ ಮೂಲಕ ನಾವು ಪೊಟ್ಯಾಷಿಯಂ, ಮೆಗ್ನೀಷಿಯಂ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್, ಕಾಪರ್ ಹೀಗೆ ಅನೇಕ ಖನಿಜಾಂಶಗಳನ್ನು ನಾವು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇನ್ನೂ ಹೀರೆಕಾಯಿ ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ತಂಪು ಮಾಡಿ ಉಷ್ಣಾಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೀಗಾಗಿ ಉಷ್ಣತೆ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿರುವವರು ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ನಿಯಂತ್ರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇನ್ನು ಈರೇಕಾಯಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳೊಂದಿಗೆ ಮೂಳೆಗಳು ಕೂಡ ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ನಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯ ಕೂಡ ವೃದ್ಧಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಹೀಗೆ ಹೀರೆಕಾಯಿಯ ಸಾಕಷ್ಟು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ಖನಿಜಾಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬರುವಂತಹ ಸಾಕಷ್ಟು ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡುತ್ತದೆ…